સોનિયા અને રાહુલ ગાંધીને સમન્સ પર કોંગ્રેસની સ્પષ્ટતા, કહ્યું- EDથી છુપાવવા માટે કંઈ નથી !

0
133

નેશનલ હેરાલ્ડ-એજેએલ ડીલ સંબંધિત મની લોન્ડરિંગ કેસમાં સોનિયા ગાંધીને બુધવારે એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED) સમક્ષ હાજર થવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું. પરંતુ તેણે કોરોના સંક્રમણને ટાંકીને તપાસ એજન્સી પાસકોંગ્રેસે એક નિવેદન જારી કરીને સોનિયા ગાંધી અને રાહુલ ગાંધીના EDની સામે હાજર થવા અંગે સ્પષ્ટતા કરી છે. પાર્ટી દ્વારા જારી કરવામાં આવેલા નિવેદનમાં
કહેવામાં આવ્યું છે કે બંને નેતાઓ ED સમક્ષ હાજર થશે કારણ કે તેમની પાસે તપાસ એજન્સીથી છુપાવવા માટે કંઈ નથી. ભાજપે આમાંથી બોધપાઠ લેવો જોઈએ.
કોંગ્રેસના વચગાળાના અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીને ED દ્વારા નેશનલ હેરાલ્ડ સાથે સંબંધિત કેસમાં 8મી જૂને હાજર થવા માટે સમન્સ પાઠવવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ તેઓ કોવિડ-19થી પીડિત હોવાથી તેઓ હાજર થઈ શક્યા ન હતા.સોનિયા ગાંધી ગુરુવારે કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત થયા હતા અને મળતી માહિતી મુજબ તેમનો ટેસ્ટ રિપોર્ટ હજુ નેગેટિવ આવ્યો નથી. પૂર્વ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીને કથિત મની લોન્ડરિંગના સમાન કેસમાં ED દ્વારા 13 જૂને પૂછપરછ માટે બોલાવવામાં આવ્યા છે. EDએ અગાઉ રાહુલ ગાંધીને 2 જૂને હાજર થવા કહ્યું હતું, પરંતુ તેમણે દેશની બહાર હોવાનું કહીને હાજર થવા માટે બીજી કોઈ તારીખ માટે વિનંતી કરી હતી. રાહુલ ગાંધી ગયા સપ્તાહના અંતે સ્વદેશ પરત ફર્યા હતા.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here