મહારાષ્ટ્રમાં રાજ્યસભાની ચૂંટણીનો જંગ!

0
123

રાજ્યસભાની ચૂંટણીમાં હોર્સ-ટ્રેડિંગના આરોપો વચ્ચે, મુખ્ય ચૂંટણી કમિશનર રાજીવ કુમારે ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે ચૂંટણી પ્રક્રિયાની દેખરેખ માટે વિશેષ નિરીક્ષકોની નિમણૂક કરવામાં આવી છે. સમગ્ર ચૂંટણી પ્રક્રિયાની વીડિયોગ્રાફી કરવામાં આવશે. ચાર રાજ્યો- હરિયાણા, રાજસ્થાન, મહારાષ્ટ્ર અને કર્ણાટકની 16 બેઠકો માટે શુક્રવારે મતદાન થશે.આ રાજ્યોમાં ચૂંટણી જીતવા માટે સત્તાધારી પક્ષો અને વિપક્ષો વચ્ચે જોરદાર રાજકીય સંઘર્ષ ચાલી રહ્યો છે. મહારાષ્ટ્રની લડાઈ જોરદાર બની છે. અહીં એનસીપીના નેતાઓ – અનિલ દેશમુખ અને નવાબ મલિક -ને એક વિશેષ અદાલતે મતદાન માટે એક દિવસ માટે જામીન આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. હવે બંને નેતાઓ હાઈકોર્ટમાં પહોંચ્યા છે. હરિયાણા અને રાજસ્થાનમાં પણ ગાઢ સ્પર્ધા છે. કર્ણાટકમાં કોંગ્રેસ અને જેડીએસ વચ્ચે ટક્કર થઈ છેમહારાષ્ટ્રમાં સ્પર્ધા રસપ્રદ બની છે. PMLA કોર્ટે મતદાન માટેની તેમની અરજી ફગાવી દીધા બાદ પૂર્વ ગૃહ પ્રધાન અનિલ દેશમુખ અને લઘુમતી કલ્યાણ પ્રધાન નવાબ મલિક હાઈકોર્ટમાં પહોંચ્યા છે. બંને નેતાઓ, હાલમાં ન્યાયિક કસ્ટડીમાં છે, તેઓ ઈચ્છે છે કે તેઓને શુક્રવારે યોજાનારી રાજ્યસભાની ચૂંટણીમાં મતદાન કરવાની મંજૂરી આપવામાં આવે. હરિયાણામાં બે બેઠકો માટે ચૂંટણી યોજાશેરાજ્યના ભૂતપૂર્વ ગૃહ પ્રધાનો અનિલ દેશમુખ અને નવાબ મલિકને મતદાન માટે વિશેષ અદાલતે જામીન આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. તે જ સમયે, હરિયાણા અને રાજસ્થાનમાં જોરદાર સ્પર્ધા છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here