રાજસ્થાનમાં યોજાનારી ચાર રાજ્યસભા બેઠકોની ચૂંટણીને લઈને હોબાળો !

0
84

ચૂંટણીમા41 ધારાસભ્યો મળીને એક સાંસદને પસંદ કરી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં કોંગ્રેસ પાસે પોતાના અને અન્ય અપક્ષ ધારાસભ્યો સહિત 126 છે. જેના આધારે કોંગ્રેસનો દાવો છે કે તેના ત્રણેય ઉમેદવારો જીતી રહ્યા છે.કોંગ્રેસનો દાવો છે કે તેના ત્રણેય ઉમેદવારોની જીત નિશ્ચિત છે. તો ભાજપના ઉમેદવારની જીત પણ નિશ્ચિત છે.રાજસ્થાનની રાજ્યસભા ચૂંટણીમાં સૌથી રસપ્રદ ઉમેદવાર સુભાષ ચંદ્રા છે. સુભાષ ચંદ્રા એક અપક્ષ છે જેમને ભાજપ સમર્થન આપી રહ્યું છે, તેમ છતાં ભાજપ પાસે ધારાસભ્યોની સંખ્યા ઓછી છે. તે જ સમયે, ભાજપની સાથે કેન્દ્ર સરકારમાં સહયોગી લોકસભા સાંસદ હનુમાન બેનીવાલે અપક્ષ ઉમેદવાર સુભાષને સમર્થન આપવાની વાત કરી છે. કારણ કે હનુમાન બેનીવાલની પાર્ટીમાં ત્રણ ધારાસભ્યો છે.ભાજપ પોતાના 71 ધારાસભ્યો સાથે મેદાનમાં છે. આ રીતે ભાજપના ઉમેદવારની જીત નિશ્ચિત હોવાનું કહેવાય છે. કારણ કે સાંસદ ચૂંટવા માટે 41 ધારાસભ્યોની જરૂર પડે છે.હકીકતમાં, ભાજપના ઉમેદવારની જીત બાદ તેમની પાસે 33 વધારાના ધારાસભ્યો બચ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં સુભાષ ચંદ્રાને કોંગ્રેસ તરફથી ક્રોસ વોટિંગની એક જ આશા છે, જેથી તેઓ જીતી શકે.સૂત્રોઅનુસાર કહેવું છે કે કોંગ્રેસના આઠ ધારાસભ્યો ક્રોસ વોટ કરે તો અપક્ષ ઉમેદવારો પણ જીતી શકે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here