અમિત શાહ : દેશનું ગૌરવ આજે સમગ્ર વિશ્વમાં ઓળખાય છે

0
65

ભારતના ઈતિહાસ પર અમિત શાહઃ અમિત શાહે કહ્યું- ભારતનો ગૌરવશાળી ઈતિહાસ પરંતુ મોટાભાગના ઈતિહાસકારોએ મુગલોને પ્રાધાન્ય આપ્યુંઅમિત શાહે શુક્રવારે કહ્યું હતું કે ભારત હવે ફરીથી વિશ્વ સમક્ષ ગૌરવ સાથે ઊભું છે.ભારતના મોટાભાગના ઇતિહાસકારોએ પંડ્યા, ચોલા, મૌર્ય, ગુપ્ત અને અહોમ જેવા અનેક સામ્રાજ્યોના ભવ્ય શાસનને અવગણીને માત્ર મુઘલોના ઇતિહાસને જ પ્રાધાન્ય આપ્યું છે.


અમિત શાહે કહ્યું કે દેશનું ગૌરવ આજે સમગ્ર વિશ્વમાં ઓળખાય છે. રાષ્ટ્રની એકતા અને અખંડિતતાની લડાઈ માટે બલિદાન આપનારાઓના આત્માને આજે ભારતનું આ ગૌરવ જોઈને શાંતિ મળી હશે. હું ઈતિહાસકારોને કહેવા માંગુ છું. આપણી પાસે ઘણા સામ્રાજ્યો છે પરંતુ ઈતિહાસકારો માત્ર મુઘલો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. મોટાભાગના ઇતિહાસકારોએ તેમના વિશે લખ્યું છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here