ઇન્ટરનેશનલ યોગ ડે 2022: ઇન્ટરનેશનલ યોગ ડે સાથે જોડાયેલી આ સપ્રદ બાબતો !

0
71

દર વર્ષે 21 જૂને આંતરરાષ્ટ્રીય યોગ દિવસ દર વર્ષે ઉજવવામાં આવે છે. યોગના મહત્વને ઓળખીને વિશ્વના તમામ દેશો યોગ દિવસ લોકો ઉજવણી કરતા હોય છે યોગાસન શરીર અને મનના સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક છે. યોગ શરીરને રોગમુક્ત રાખે છે અને મનને પણ શાંતિ આપે છે. ભારતમાં ઋષિમુનિઓના સમયથી યોગ બની રહ્યો છે. યોગ ભારતીય સંસ્કૃતિ સાથે જોડાયેલો છે, જે હવે વિદેશમાં પણ ફેલાયો છે.

આજે સમગ્ર વિશ્વમાં લોકો સ્વસ્થ અને તંદુરસ્ત રહેવા માટે યોગનો અભ્યાસ કરી રહ્યા છે. કોરોના કાળ દરમિયાન યોગનું મહત્વ ખૂબ વધ્યું. જ્યારે કોવિડ લોકડાઉન દરમિયાન લોકો ઘરની બહાર નીકળી શક્યા ન હતા. જ્યારે જીમ બંધ હતા, ત્યારે લોકો મનને શાંત રાખવા અને શરીરને સ્વસ્થ રાખવા ઘરે જ યોગ કરતા હતા. પરંતુ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે આ દિવસની ઉજવણીની શરૂઆત વર્ષ 2015માં થઈ હતી. જ્યારે પ્રથમ વખત સમગ્ર વિશ્વમાં યોગ દિવસની એક સાથે ઉજવણી કરવામાં આવી હતી.આ યોગ દિવસને સમગ્ર વિશ્વમાં તહેવાર તરીકે ઉજવવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં આંતરરાષ્ટ્રીય યોગ દિવસ શા માટે મનાવવામાં આવે છે તે પ્રશ્ન ઊભો થાય છે. આમાં ભારતનું યોગદાન શું છે? આ સાથે, આજના આ એપિસોડમાં, આપણે એક યોગ ગુરુ પાસેથી શીખીશું કે શા માટે યોગ પ્રવૃત્તિઓ તમારા આખા જીવન માટે ઉપયોગી છે. તમારા માટે ફિટ રહેવા માટે યોગ કેટલું મહત્વનું છે?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here